ZINAZOVUMA:

Afrika Kusini yaanza uchunguzi wa jengo kuporomoka

Mamlaka zinazosimamia eneo lilipoporomoka jengo nchini Afrika kusini zimeanza kuchunguza...

Share na:

Serikali ya Afrika Kusini yaanzisha mchakato wa kuchunguza jengo kuporomoka na kuanzisha operesheni ya uokoaji haraka katika eneo la George Afrika Kusini.

Watu saba wamepoteza maisha na zaidi ya 40 hawajulikani walipo chini ya vifusi, hali iliyosababisha huzuni na maombolezo ya kitaifa na kutafuta majibu.

Ald van Wyk, Meya Mtendaji wa George, alitoa sahisho kuhusu operesheni ya uokoaji; “Tumewapata watu 36 ambao kwa bahati mbaya ni marehemu saba na bado wapo 39 ambao hawajulikani waliko ambao wamezikwa sehemu fulani kwenye kifusi nyuma yetu hivyo sehemu ya uokoaji bado inaendelea na oparesheni lakini sawa, kile timu zinafanya sasa ni kujiandaa kupona.”

Rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa ametuma salamu za rambirambi kwa familia zilizoathiriwa na mkasa huo na ametaka uchunguzi wa kina ufanyike kuhusu chanzo cha ajali hiyo.

Mamlaka ikiwa ni polisi, serikali ya mkoa na idara ya kitaifa ya kazi, inaendesha uchunguzi kubaini sababu zinazochangia kuporomoka kwa jengo hilo kpitia maafisa wa Usalama mahala pa kazi.

Wakati huo huo, familia na marafiki hukusanyika kwenye tovuti, wakishikilia matumaini na kusaidiana wakati wa tukio hili la kuhuzunisha.

Vikosi vya waokoaji vilitumia kamera za chini chini na mbwa kwa uokoaji, siku mbili baada ya kuporomoka kwa ghorofa lililokuwa likijengwa katika pwani ya Afrika Kusini.

Wafanyakazi saba wamethibitishwa kufariki, huku watu 16 kati ya 29 waliookolewa kutoka kwenye vifusi wakiwa katika hali mbaya hospitalini na wengine sita walikuwa na majeraha ya kutishia maisha, ilisema taarifa kutoka kwenye mamlaka.

Pia walisema kuwa wafanyakazi 39 bado hawajulikani waliko, kutokana na kufukiwa na vifusi vya saruji na viunzi vya chuma vilivyochongwa.

Endelea Kusoma

Mfalme Salman wa Saudi Arabia aongoza kikao cha baraza la Mawaziri baada

Chaguo la Mhariri

Habari Mpya