ZINAZOVUMA:

VISA YA MATIBABU ITARAHISISHA KUKUZA UTALII TIBA

Professa Janabi aishauri serikali kuharakisha mchakato wa visa ya matibabu...

Share na:

“Serikali inahitaji kuharakisha uwepo wa Visa maalum ya matibabu, na kuifanya ipatikane kwa haraka ili kukuza utalii tiba nchini” alisema Profesa Mohamed Janabi.

Profesa Janabi ambaye ni Mkurugenzi Mtendaji wa Hospitali ya Taifa Muhimbili (MNH), alisema hayo katika mahojiano ya simu na mmoja wa waandishi wa habari.

Visa za matibabu zinaundwa mahsusi ili kurahisisha safari za matibabu, na kuhakikisha wagonjwa wanaweza kupata huduma wanayohitaji bila vikwazo vingi.

Akinukuu visa zinazotolewa kwa sasa ni za kawaida (kivisa cha kuingia mara moja), biashara, kuingia mara nyingi, transit, ya kidiplomasia na za wanafunzi.

Na kuongeza kuwa bila visa maalum ya matibabu, ni vigumu kutambua ni nani kati ya wageni wanaotibiwa nchini, wameingia kwa ajili ya huduma za matibabu tu.

Kuna wagonjwa wanaotoka Comoro wanaweza kuzingatiwa kama watalii wa matibabu, kwani wanaelekezwa kutafuta matibabu zaidi Muhimbili na vitengo vyake huru, alisema Profesa janabi.

Mbali na wageni zaidi ya 1000 kutoka Comoro wanaokuja nchini, pia hospitali hiyo imeanzisha uhamasishaji wa huduma za afya kwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Burundi.

MNH ilikuwa ikizidi kuwa kituo cha ubora kikionyesha kupokea wagonjwa kutoka nje ya nchi, ambayo alisema ni matokeo ya kutekeleza mkakati wa utalii tiba.

Katika uwekezaji wa hivi karibuni, serikali imekuwa ikiongeza vituo vya ubobezi na baadhi ya vituo vya huduma muhimu, ili kupunguza idadi ya wagonjwa wanaoenda nje ya nchi kufua

Endelea Kusoma

Kijana Edward awebwa ahukumiwa miaka 6 jela nchini Uganda, kwa kumtukana rais

Chaguo la Mhariri

Habari Mpya