ZINAZOVUMA:

Mohamed Salah atoa wito kukomesha ‘mauaji’ mapigano ya Israel na Gaza

Mwanasoka wa Misri na Liverpool Mohamed Salah ametoa wito wa...

Share na:

Nahodha wa timu ya soka ya taifa ya Misri amekosolewa, kwa kutozungumza kuwatetea Wapalestina kwenye vita vya Israel na Gaza.

Mwanasoka wa Misri na Liverpool Mohamed Salah ametoa wito wa kukomesha “mauaji” huko Gaza, akisema misaada ya kibinadamu lazima iruhusiwe mara moja kuingia katika eneo lililozingirwa la Palestina.

Mshambuliaji huyo mwenye umri wa miaka 31 alitoa maoni yake ya kwanza juu ya mzozo wa Israeli na Gaza unaozidi kuongezeka Jumatano huku kukiwa na hasira kubwa juu ya vifo vya karibu watu 500 katika mlipuko katika Hospitali ya Kiarabu ya al-Ahli katika Jiji la Gaza.

Mamlaka za Palestina zinasema mlipuko huo ulisababishwa na uvamizi wa anga wa Israeli. Israel inasema mlipuko huo ulitokana na roketi iliyorushwa na kundi la wapiganaji wa Kipalestina la Islamic Jihad (PIJ). PIJ imekataa madai hayo.

“Si rahisi kila wakati kuzungumza katika wakati kama huu. Kumekuwa na vurugu nyingi na maumivu mengi ya moyo na ukatili,” Salah alisema katika video iliyochapishwa kwa wafuasi wake milioni 62.7 kwenye Instagram.

Mwanasoka huyo, ambaye ni nahodha wa timu ya taifa ya Misri, alikuwa amekosolewa kwa kutozungumza kwa kuwatetea Wapalestina, na baadhi ya wakosoaji walikuwa wameanza kampeni ya mtandaoni ya kumfuata kwenye mitandao ya kijamii.

“Kuongezeka katika wiki za hivi karibuni ni jambo lisilovumilika kushuhudiwa. Maisha yote ni matakatifu na lazima yalindwe. Mauaji yanahitaji kukomeshwa, familia zinasambaratika.”

Mshindi wa Ligi ya Mabingwa Ulaya na Ligi kuu ya Uingereza akiwa na Liverpool, Salah ni mmoja wa wanariadha maarufu zaidi katika ulimwengu wa Kiarabu.

Gaza imezingirwa tangu Oktoba 7 wakati wapiganaji wa Hamas walipoanzisha shambulio la kushangaza dhidi ya Israeli na kuua watu wapatao 1,400 na kuwachukua mateka wengine. Israeli ilitangaza vita kwa kujibu, ikilazimisha eneo la watu milioni 2.3 kushambuliwa kwa mabomu bila kukoma. Takriban Wapalestina 3,480 wamethibitishwa kuuawa katika mashambulizi hayo.

Rais wa Marekani Joe Biden alisafiri kwa ndege kwenda Tel Aviv Jumatano na kusema Israeli imekubali ombi lake la kuruhusu misaada kuingia Gaza huku kukiwa na wasiwasi mkubwa juu ya kupungua kwa vifaa na maonyo ya janga la kibinadamu.

Eneo hilo lilikuwa tayari limekuwa likipambana chini ya kizuizi cha miaka 16 cha Israeli.

Misri imesema itaruhusu malori 20 yanayobeba misaada ya kibinadamu kuingia Gaza kupitia kuvuka Rafah kusini mwa eneo hilo.

“Kilicho wazi sasa ni kwamba misaada ya kibinadamu kwa Gaza lazima iruhusiwe mara moja. Watu huko wako katika hali mbaya,” Salah aliongeza.

“Matukio ya hospitali jana usiku yalikuwa ya kutisha. Watu wa Gaza wanahitaji chakula, maji na vifaa vya matibabu haraka.

“Ninatoa wito kwa viongozi wa ulimwengu kuja pamoja ili kuzuia mauaji zaidi ya roho zisizo na hatia – ubinadamu lazima utawale.”

Chanzo: Aljazeera

Endelea Kusoma

Vyombo vya Habari nchini Iran vimeanza kutangaza kifo cha Rais Ebrahim Raisi,